Teenmax Naga

Hotline

1900-636927

Uống kháng sinh bị nổi mụn

Ngày viết: 19/02/2018 - Người gửi: Giang - Email: Giangkt@gmail.com

Câu hỏi: Chào bác sĩ! Xin hỏi Uống thuốc kháng sinh bị nổi mụn phải làm sao ạ? Cháu dùng thuốc kháng sinh 2 lần mà thấy mặt nổi nhiều nốt mụn li ti dần đặc trên da, mụn không đỏ, không trắng cũng không có nhân. Cháu cảm thấy khó chịu lắm mà không biết làm cách nào? Mong bác sĩ tư vấn giúp ạ!

Trả Lời

Chào bạn! Uống thuốc kháng sinh bị nổi mụn là hiện tượng phổ biến khá nhiều người gặp phải. Vậy Uống thuốc kháng sinh bị nổi mụn phải làm sao? Nguyên nhân do đâu và chữa thế nào? Chúng tôi xin được giải đáp lần lượt như sau:

  • Vì sao uống thuốc kháng sinh bị nổi mụn

 

Khi dùng bất kể thuốc tây y, thuốc đông y vào cơ thể và có thể khiến cơ thể phản ứng lại. Nổi mụn là một hiện tượng dị ứng thuốc do hệ miễn dịch của cơ thể phản ứng kháng thuốc. Sau sử dụng lại loại thuốc ấy, sẽ xảy ra một đáp ứng miễn dịch, cơ thể chúng ta sẽ tạo ra kháng thể và histamin.

  • Uống thuốc kháng sinh bị nổi mụn phải làm sao?

Cách điều trị mụn tại nhà bằng phương pháp tự nhiên

– Mụn mọc trường hợp nhẹ: Bạn có thể điều trị mụn bằng một vài phương pháp tự nhiên như dùng chanh, nghệ, nha đam. Không nên dùng thuốc hay kem trị mụn sẽ gây phản ứng thuốc mạnh hơn.

– Mụn mọc trường hợp nặng: Bạn cần ngừng dùng thuốc và đến ngay các cơ sở y tế (nhớ mang theo các loại thuốc đang dùng) để được xử trí kịp thời.

  • Cách khắc phục mụn nhanh hiệu quả triệt để

Bạn có thể uống teenmax vừa giúp giải độc gan, vừa giảm mụn hiệu quả nhé!

 

đăng ký tư vấn miễn phí